เมื่อวันที่ 9 ธันวาคม 2566 นายวีระเดช กิไพโรจน์ รองผู้ว่าการด้านบริหารจัดการผลิต หัวหน้าคณะทำงานจัดสร้างพระพุทธวิสุทธิมงคลฯ เป็นผู้แทนการยาสูบแห่งประเทศไทย พร้อมด้วยพนักงาน ยสท. อดีตพนักงาน ยสท. และผู้มีจิตศรัทธา ได้ร่วมกันอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ จากบ้านคุณลุงทองดี หรรษคุณารมย์ พุทธมลฑลสาย 2 เพื่อนำมาประดิษฐานบนยอดพระเกศของพระพุทธวิสุทธิมงคลทั้ง 2 องค์ ซึ่งจะประดิษฐาน ณ การยาสูบแห่งประเทศไทย สำนักงานใหญ่ คลองเตย และการยาสูบแห่งประเทศไทย พระนครศรีอยุธยา
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/1-1024x768.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/2-768x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/2-768x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/3-768x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/3-768x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/4-768x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/4-768x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/5-1024x768.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/5-1024x768.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/6-824x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/6-824x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/7-768x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/7-768x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/8-768x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/12/8-768x1024.jpg)
กองสื่อสารองค์กร
News : S.Jnas